เพิ่มหัวข้อใหม่
สั่งพิมพ์

เอามาฝากกัน สำหรับ งานนอร์ทเทิร์นไบค์วีค ครั้งที่ 3 19-20 พฤศิกายน 2553

แชร์ในเฟชบุ๊ค แบ่งปัน

เอามาฝากกัน สำหรับ งานนอร์ทเทิร์นไบค์วีค ครั้งที่ 3 19-20 พฤศิกายน 2553

มาถึงแล้วครับ สำหรับงานนอร์ทเทริน์ไบค์วีค ครั้งที่ 3 หลังจากเมื่อปีที่แล้วมีปัญหาเกี่ยวกับสรรพสามิตร จีงทำให้การจัดงานนั้นงดไป  โดยมีแม่งานหลัก คือกลุ่ม triple M
สำหรับปีนี้จัดขึ้นในวันที่ 19 - 20 พฤศจิกายน 2553 ครับ

ณ.ศูนย์บริการกลาง การไฟฟ้าฝ่ายผลิต (แม่เมาะ) จ.ลำปาง

รายละเอียดตามที่แนบมานี้http://www.northernbike.com/index.php?mo=14&newsid=220761#

[ แก้ไขล่าสุด marujo เมื่อ 6-10-2010 20:15 ]
ชีวิตติดล้อ

แล้วอีกหนึ่งงานในเดือน ธันวาคมครับ

ลำปางไบค์ไนท์

ไฟล์แนบ

post-84-1285250786.jpg (90.36 KB)

6-10-2010 20:20

ชีวิตติดล้อ

น่าไปจัง

ใครสนใจจะไปบ้างครับ ผมว่าจะไปนะครับ
เจ้าของกระทู้เค้าอยู่ที่ลำปางพอดีเลย  จะได้ให้พาเที่ยวลำปางด้วยเลย
เรือนกล้วยไข่หวาน

อยากไป ด้วย อะคับ มน. จะไปกันเยอะรึป่าว อ่า

มน ทำไมเงียบเหงากันจัง
ชีวิตติดล้อ

ว่าไงกันครับ เงียบกันเลย

[ แก้ไขล่าสุด tong_28ie เมื่อ 20-10-2010 18:38 ]

ไม่มีรถ เลยเงียบกันหมด อิอิ

up up up up

เสาร์นี้แล้วนะครับ

ว่าไงกันครับ พี่ต้อง มีสมาชิกร่วมเดินทางกี่คันแล้วครับ
พอดีผมจะกลับบ้านประมาณวัน  ที่ 18-19 ครับ  มีสัมภาระฝากไปก่อนได้ครับ
เบอร์ใหม่ผมครับ 081-2806980ครับ ช่วงนี้อากาศกำลังดีเลยครับ
วันที่ 21 มีงานเทศกาลท่องเที่ยวแม่เมาะด้วยครับ

งานเทศกาลท่องเที่ยวแม่เมาะ ครั้งที่ 8 จังหวัดลำปาง

นายอธิคม สุพรรณพงศ์ ผู้ว่าราชการจังหวัดลำปาง กล่าวว่างานเทศกาลท่องเที่ยวแม่เมาะ ครั้งที่ 8 ประจำปี 2553 จะมีการเปิดงานอย่างยิ่งใหญ่ในวันที่ 21 พฤศจิกายน 2553 ณ บริเวณสวนพฤษชาติ กฟผ.แม่เมาะ อ.แม่เมาะ จ.ลำปาง ซึ่งจังหวัดมีแหล่งท่องเที่ยวหลากหลายทั้งด้านวัฒนธรรมประเพณีและธรรมชาติที่สวยงาม โดยเฉพาะในพื้นที่อำเภอแม่เมาะ มีเหมืองแม่เมาะและเป็นแหล่งผลิตไฟฟ้า ถือเป็นแหล่งเรียนรู้ที่มีประโยชน์ กฟผ.แม่เมาะได้บูรณาการร่วมกับทุกภาคส่วนจัดกิจกรรมส่งเสริมท่องเที่ยวอย่างต่อเนื่องเป็นประจำทุกปี และในปีนี้พร้อมแล้วที่จะต้อนรับนักท่องเที่ยวมาสัมผัสบรรยากาศธรรมชาติที่สวยงามในฤดูหนาวนี้ ชมทุ่งดอกบัวตองบานสะพรั่งกว่า 500 ไร่ สนุกสนานกับการแข่งขันกีฬาหลากหลาย และกิจกรรมบันเทิงมากมาย
ด้านนายประภาส วิชากูล ผู้ช่วยผู้ว่าการเหมืองแม่เมาะฯ กล่าวว่า พิธีเปิดในวันอาทิตย์ที่ 21 พฤศจิกายนนี้ เริ่มตั้งแต่เวลา 08.00 น. เป็นต้นไป มีการจัดขบวนและแสดงศิลปวัฒนธรรมล้านนา การแข่งกีฬาประเภทต่างๆ อาทิ แข่งขันสไลด์เดอร์ แข่งขันจักรยานเสือภูเขา แข่งขันชกมวยไทย จัดแสดงเครื่องบินเล็ก การแข่งขันส้มตำของชุมชน จำหน่าย สินค้า OTOP ผลิตภัณฑ์ชุมชน นักท่องเที่ยวสามารถเที่ยวชมสถานที่ท่องเที่ยวที่หลากหลายภายในบริเวณเหมืองแม่เมาะ นอกจากนี้ในวันที่ 20 พฤศจิกายน ก่อนวันเปิดงาน จะมีกิจกรรมรวมพลคนมอเตอร์ไซต์ นอร์ทเทิร์น ไบค์ วีด 2010 ครั้งที่ 3 ตั้งแต่เวลา12.00 น. เป็นต้นไป ภาคค่ำเวลา 20.00 น. จะมีการแสดงคอนเสิร์ต วง หิน เหล็ก ไฟ โดย กฟผแม่เมาะได้จัดเตรียมสถานที่พัก ห้องพัก โฮมสเตย์ และสถานที่กางเต๊นท์ สามารถรองรับนักท่องเที่ยวได้เป็นจำนวนมาก

[ แก้ไขล่าสุด marujo เมื่อ 16-11-2010 22:10 ]
ชีวิตติดล้อ

มีสมาชิกร่วมเดินทาง2-3คันเอง ว่าจะออกไม่บ่ายวันศุกร์ก็เช้าวันเสาร์นะ  ไงเดี๋ยวพี่โทรหา  ตอนนี้ยังไม่รู้จะนอนที่ไหนเลย มีที่พักแนะนำบ้างไหมไม่ค่อยรู้จัก เอาแถวๆแม่เมาะได้ยิ่งดีเลย

อีกอย่าง ใบผ่านทางสะดวกใช่ไหมปีนี้ ไม่น่ามีปัญหาไรมั้ง

[ แก้ไขล่าสุด tong_28ie เมื่อ 17-11-2010 00:00 ]

สำหรับที่พัก พี่ต้องการแบบไหนครับ  ที่กางเต้นท์หรือแบบเป็นห้องครับ  สำหรับงานนี้ทางผู้จัดบอกว่าสะดวกครับ
ชีวิตติดล้อ

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย marujo เมื่อ 17-11-2010 01:06
สำหรับที่พัก พี่ต้องการแบบไหนครับ  ที่กางเต้นท์หรือแบบเป็นห้องครับ  สำหรับงานนี้ทางผู้จัดบอกว่าสะดวกคร ...
ถ้ามีห้องพักซัก 5-600 ก็สนใจอยู่นะ ไงลองดูให้พี่หน่อยละกัน  ถ้าราคาประมาณนี้ก็โอเค  เอาที่อยู่ใกล้ๆงานหน่อยนะโจ้  ได้เรื่องไงโทรบอกพี่หน่อยนะ 0867370347

เพิ่มหัวข้อใหม่