22 12
เพิ่มหัวข้อใหม่
สั่งพิมพ์

ที่มน.หาซื้อนมแพะได้ที่ไหนบ้างหรอค่ะ

แชร์ในเฟชบุ๊ค แบ่งปัน

ที่มน.หาซื้อนมแพะได้ที่ไหนบ้างหรอค่ะ

*** เจ้าของถูกแบนหรือได้ถูกลบชื่อออกไปแล้ว ***

น่าจะในเมืองนะ
ตามห้างอ่ะ

ร้านขายอาหารสัตว์ตรงข้างมอน่าจะมีนะ ใกล้ๆร้านแว่น VA  
ลองไปดู
จขกท เอานมแพะไปทำอะไรเหรอ  เอาไปเลี้ยงกระต่ายรึป่าว

*** เจ้าของถูกแบนหรือได้ถูกลบชื่อออกไปแล้ว ***

ร้านอิงมอ ซอยประตู 5 เลยครับ มีแบบนมแพะกระป๋อง

รู้สึกว่าเคยถามราคาประมาณ 60 บาท/กระป๋องนะครับ

ทำไมต้องใช้นมแพะเหรอครับ

ขอถามเป็นความรู้นิดนึงนะ
"จีบคนโสดศัตรูเป็นแสน จีบคนมีแฟนศัตรูแค่หนึ่ง"

เม็ดไขมันในน้ำนมแพะมีขนาดเล็กกว่าเม็ดไขมันในน้ำนมโค สุนัขจึงย่อยได้ดีกว่า
และด้วยขนาดที่เล็กของเม็ดไขมันทำให้มันสามารถกระจายตัวอยู่กับสารอาหารต่างๆ ในน้ำนมได้ดี
ไม่เกิดการแยกชั้นออกมา (น้ำนมโคที่ไม่ผ่านการ homoginization เมื่อทิ้งไว้จะเกิดการแยกชั้นครับ)
นอกจากนี้น้ำนมแพะยังไม่ทำให้สุนัขเกิดอาการแพ้เหมือนในน้ำนมโค

สี่แยกบ้านแขก

แมร่ง..นึกว่าจะกินเอง จะได้ไปซื้อกินด้วย >,<
พอดีติดใจนมแพะอ่า ถ้ากินใหม่ๆอาจจะมีกลิ่นที่ไม่คุ้นเท่าไหร่ แต่รสชาตินี่สุดยอด

ร้าน คลินิกสัตว์อ่ะค่ะมีขาย

ถ้าให้ น้องหมาทานนะ

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย OnegaiSenyorita เมื่อ 20-7-2010 05:40
แมร่ง..นึกว่าจะกินเอง จะได้ไปซื้อกินด้วย >,<
พอดีติดใจนมแพะอ่า ถ้ากินใหม่ๆอาจจะมีกลิ่นที่ไม่คุ้นเท่าไหร่  ...
ซื้อใน 7-11 ดิ

เลี้ยงแพะ อีกตัวเรย ครับ 5 5 5

ลูกแมวก็กินนมแพะครับ ปกติแมวเด็กจะไม่มีเอนไซม์ที่ย่อยนมวัวได้จนกว่าจะโตไประดับนึง
ทำให้น้องแมวส่วนใหญ่กินนมวัวไปแล้วท้องเสีย แมวที่จะกินนมวัวได้นั้นต้องกินนมจากแม่แมว
มาระยะนึงก่อนให้ร่างกายเค้าสามารถสรา้งเอนไซม์ย่อยนมวัวเองได้

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย vittamincshop เมื่อ 20-7-2010 01:07
เีลี้ยงลูกสุนัขค่ะ
สุนัขพันธุ์อะไรครับ กี่เดือนแล้ว

เเม่น้องหมา  นมไม่พอหรอครับ

สี่แยกบ้านแขก เลี้ยวซ้ายไปฝั่งตรงข้ามร้านลาบหูกวางก็เจอแล้ว

-*- นมแพะๆๆๆ

ป.ล.มาปั๊มเฉยๆค๊าา
?.?*  สถานะ : เศร้า..ใจ...จัง ?.?*

ตอบกลับโพสของ 19# aikaiw aikaiw

มีจำหน่ายที่ร้านชีโร่จังคับจำหน่ายอาหารสัตว์ทุกชนิดราคาถูกที่สุดของในมออยู่แถวๆหอพักรุขชาติ

22 12
เพิ่มหัวข้อใหม่