39 12
เพิ่มหัวข้อใหม่
สั่งพิมพ์

ใคร รู้ มั่ง Fin หมายถึงอะไร งง??? T-T

แชร์ในเฟชบุ๊ค แบ่งปัน

ใคร รู้ มั่ง Fin หมายถึงอะไร งง??? T-T

Fin หมายถึงอะไร ระนี่ - -..? งง

ใคร รู้ ช่วยบอก T
[img][/img]

ฟิ่น หรอ?? เอ๊ะ....ยังไง
เราไม่รู้นะ ^^
รอผู้รู้ดีกว่าๆ

? ? ? ?

ที่เรารู้นะ

fin = ตีนกบที่ใช้ในการว่ายน้ำอ่ะ
ไม่รู้จะช่วยได้มั่งรึเปล่า

finish  ป่าว  คนในออดิชั่นเรียกกัน  ฟิน ฟิน

มันขึ้นกับบริบทด้วยครับ fin มีหลายความเข้าใจ
เช่น ถ้าคุณดูมาจากหนัง xxx ที่เค้าว่า fin กัน นี่หมายถึงสุขสมอารมณ์หมาย เป็นต้นน่ะครับ

ว่าแต่อยากจะ ฟิน หรอครับ 555

ขอ เสริม จาก ต้น .....

- พอดีดูการ์ตูนแล้วเจอ ก็เลย งง ง่ะ

มันมาตอน จบ Fin.....

มันน่าจะแปลว่า Finish รึ ป่าว........แต่ก็แปลกๆ อยู่ดี

ไปขาลุง Google ก็บอก ว่า >>>คลีบ ปลา ...แปวว
[img][/img]

แล้วเอาคำนี้มาจากไหนอะ

ที่ถามเนี่ย

มันมาจาก ตอนจบของการ์ตูนเรื่องหนึ่ง ...............
[img][/img]

งั้นเดี๋ยวช่วยหาความหมายนะครับ

ถ้ามาจากตอนจบของการ์ตูนก็น่าจะเป็น  finish  น๊ะ

Finnish ไง แปลได้หลายความหมายตามข้างบนแหละ

แต่ถ้าความหมายผม คือ เสร็จ นั่นเอง (เรท X)

Fin ย่อมาจาก Fino

เป็นการโปรโมตรถของยี่ห้อ Yamaha
คะแนนเมื่อเร็วๆนี้
  • tit_civil-eng โพสถูกใจ = +1 คิดได้ไงเนี่ย 15-5-2010 03:46
  • papaproch2 โพสถูกใจ = +2 555+ 13-5-2010 23:59

.
.
.

ก็คนได้รับคำตอบที่ต้องการแล้วล่ะครับ ...

ถ้ามาจากการ์ตูน .. การ์ตูนเล่มนี้มันฟินแล้ว! ก็คือ จบแล้ว (Finish)
แต่ถ้าเปลี่ยนประโยคนิดหน่อย เป็น .. อ่านการ์ตูนเล่มนี้แล้วฟิน! โอ้ววว .. เดาว่าการ์ตูนน่าจะติดเรทพอสมควร .. เพราะบางบริบทฟินก็อาจจะหมายถึง การเข้าถึงจุดสุดยอด!! ^^

หรือเกมออนไลน์บางเกม ฟิน .. ก็อาจจะหมายถึง ฟินนิช ก็คือ ด่านที่ยากที่สุด อะไรประมาณนี้ ^^

เข้ามาฮาครับ
Mr.D[P]J Coconut Dip Choc!

หางปลา

จบ

ชื่อตัวการ์ตูน ในเรื่อง ไรสักอย่างเนี่ยละ ลืม 55+
[ [  I  ?  C H O C O L A T E  ] ]

ไม่รู้
อะไรเอ่ย ?  บางวันก็แข็ง  บางวันก็อ่อน ?

Fail + Win  !!!

fail.in.th

รู้แต่ว่า ชั้น ฟินแล้ว ย่ะ อิอิ
ไม่ขาวและไม่สวย แค่แสงช่วยและมุมกล้อง

สำหรับเราคือ  finale  = ฟินนาเล่ ที่ใช้ในงานเดินแบบ หมายถึงดีเลิศ ไฮโซโก้เก๋ อะไรประทมานนี้
อ่ะครับ
G.!.F.T-..-BLUESAPPHIRE

สำหรับผม fin มันแปลว่า....แผงบังแดดหรือครีบที่ใช้บังแดดในงานสถาปัตยกรรมอ่าคับ

39 12
เพิ่มหัวข้อใหม่