เพิ่มหัวข้อใหม่
สั่งพิมพ์

คลีนิครักษาผิวหน้า ในพิดโลก

แชร์ในเฟชบุ๊ค แบ่งปัน

คลีนิครักษาผิวหน้า ในพิดโลก

ใครเคยไปรักษาผิวหน้าที่ คลินิคหมอพรพิมลบ้างคะ

พอดีหน้าผื่นแพ้ขึ้น สงสัยจะแพ้น้ำและอื่นๆ   แล้วมีคนแนะนำให้ไปที่นี่

เลยอยากรู้ว่าเคยมีใครไปรักษาแล้วดีบ้าง    ช่วยตอบด้วยนะคะ

ปล. ใครมีที่อื่น ดีๆ รบกวนชี้แนะด้วยนะคะ

ดัน   ตอบหน่อยจิ  เค้าอยากรักษาหนังหน้า

พี่ก็ไม่เคยครับ
แต่ถ้ามีปัญหา อันดับแรกพี่ไปถามเภสัจก่อนเลยครับ
ส่วนถ้ามันไม่หายก็ไปหาหมอหนังหน้าเลย

อีกอย่างเข้าคลีนิคเลยก็เตรียมเงินกินหนมไปจ่ายเลยครับ
ลองไปถามเภสัจเข้าก่อนดีกว่านะ ^^

หมอนเรศ แต่เเพงหน่อยนะ

ในพิดโลกเราเคยไป หมอนเรศ หมอพรพิมล และธนพรคลีนิค
ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่าเป็นคนแทบจะไม่มีปัญหาผิว
แต่อยากจะดีกว่าเดิม(กลัวสงสัยว่าทำไมไปหลายที่จัง ฮิฮิ )

เรื่องการรักษานี่จะว่าที่ไหนดีกว่ากัน คงเป็นไปไม่ได้
ขึ้นอยู่กับเค้าจะวินิจฉัยเราถูกต้องรึเปล่า ลางเนื้อชอบลางยา

เรื่องราคายานี่เหมือนธนพรจะแพงสุดในกรณียาชนิดเดียวกัน
เหตุจะเพราะเป็นยาoriginal ยาlocal เราก็ไม่รู้ได้
เพราะส่วนใหญ่ทุกคลีนิคก็จะเอายามาบรรจุแคปซูลใหม่
ส่วนหมอเนรศกับหมอพรพิมลจะราคาใกล้เคียงกัน
แถมถ้าเรียนแพทย์ ทันตะ เภสัช แล้วบอกเค้าจะได้ลดราคาด้วย
เราเนียนใช้สิทธิ์ของเพื่อนที่ไปด้วยตลอดอะ

แต่ถ้าพวกเลเซอร์ หรือพวกอะไรแรงๆที่ราคาคอร์ส5000ขึ้น-หมื่นกว่าๆนี่
แนะนำธนพร เพราะราคามันก็ไม่ได้แตกต่างกันเท่าไหร่
แต่เราคิดว่าเครื่องมือมันดูมีมาตรฐานและน่าเชื่อถือที่สุด เพราะมีหลายสาขา
ไม่ใช่ว่าที่อื่นเครื่องมือไม่ดีนะ แต่เราก็ไม่รู้ว่าที่ิือื่นซื้อเครื่องมือจากประเทศไหน
เลยแนะนำที่เรารู้สึกมั่นใจจากที่เคยได้ยิน และได้ลองมา

อันนี้แสดงความคิดเห็นส่วนตัวจากที่ได้เจอมานะคับ
ถ้าคนอื่นเจอไม่เหมือนกันก็แย้งได้
แค่เล่าสู่กันฟัง

หมอศักดิ์ชัยก็ดีนะครับ เลยหลังวัดใหญ่ไปหน่อย
P h i t s a n u l o k   F C

B a n g k o k G  l a s s   F C

A r s e n a l

เห็น display แล้วเสียวแทน

ขอบคุณมากๆค่ะ

ที่เข้ามาตอบกระทู้

แต่ยังไม่อยากรักษาด้วยเลเซอร์อ่ะค่ะ  

ส่วนเรื่องปรึกษาเภสัชกะเคยปรึกษาหลายครั้งแล้ว

ตอนนี้เลยตัดสินใจเดินหน้า หาหมอล่ะ  ไม่เกินพรุ่งนี้จะไปให้ได้

ขอบคุณทุกคนมากๆนะคะ

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย kkkhhhfff เมื่อ 20-12-2009 04:19
เห็น display แล้วเสียวแทน
เสียวยังไงออกจะวิปริต เห็นแล้วอุจาด55+

เข้าเรื่องดีกว่า แนะนำ ไปเกาหลีดีกว่า ขายบ้านขายทุกอย่าง แล้วบินไปกัน

[ แก้ไขล่าสุด BoT_mornor เมื่อ 20-12-2009 16:00 ]
บอทจะโพสกวนๆไม่สนใจใครเพื่อความสนุกถูกด่าก็เฉยๆ

ที่นี้มีวุฒิศักดิ์คลีนิกป่าวคับ

อยากรุ

คลินิคโรคผิวหนัง
หมออนุรัฐ-หมอพรรณพิมล

แถวปทุมทองอ่ะค่ะ

เราก็เคยไปหาหมอพรรณพิมลนะ

หน้าก็ดีขึ้นเยอะเลย เพื่อนเราก็ไปหลายคน

เคยมีครั้งนึงใช้ครีมแล้วมันแสบๆก็ย้อนไปหาหมอ

เค้าก็ลองเปลี่ยนตัวครีมให้จ้า ดีมากๆเลย ^^

เสียตังประมาณเท่าไหร่คะ จะได้เก็บถูกอยากรู้

เพราะไม่เคยหาหมอและไม่เคยใช้ครีมอะไรสักอย่าง

หนังหน้าแย่ละ ทั้งเหี่ยว ตีนกาขึ้น สีก็ไม่เท่ากัน หน้าลอกอีก มันแค่ทีโซน

หน้าเป็นผีแล้วเนี่ย ช่วยหน่อยนะคะ ขอบคุณคะ

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย Friendly เมื่อ 20-12-2009 21:29
เสียตังประมาณเท่าไหร่คะ จะได้เก็บถูกอยากรู้

เพราะไม่เคยหาหมอและไม่เคยใช้ครีมอะไรสักอย่าง

หนังหน้าแย่ ...
เรากะอาการนี้เลย   หนังหน้าผีมาก

ไปด้วยกันม๊ะ  555

เพิ่มหัวข้อใหม่