เพิ่มหัวข้อใหม่
สั่งพิมพ์

อยากรู้เกี่ยวกับการสอบเข้ามหาลัยนเรศวร

แชร์ในเฟชบุ๊ค แบ่งปัน

อยากรู้เกี่ยวกับการสอบเข้ามหาลัยนเรศวร

*** เจ้าของถูกแบนหรือได้ถูกลบชื่อออกไปแล้ว ***

ดูเกรดแล้ว ค่อนข้างหนักใจครับ
ต้องพยายามอ่านหนังสือให้มากหน่อย ช่วงสอบ แอดอ่ะนะครับ
ส่วนเรื่องโควต้า เนื่องจาก จังหวัดที่น้องอยู่ไม่ได้อยู่ในเขตพื้นที่บริการคงไม่มีสิทธิสอบโควต้าครับ
ส่วนเรื่องสอบสัมภาษณ์ ให้แอดติดก่อนละกันครับ ไม่อยากหรอก
ยังไงๆ ก็อ่านหนังสือเยอะๆนะครับ

เออ่ น้อง มีความสามารถพิเศษไรป่าว

ขอถามอยู่ นักกีฬา

พยายามทำเกรด ม.6 หน้อยก้อดีนะคับ

อีกอย่าง ตอนแอด เค้าก้อใช้เกรดนิ

พยายามทำคะแนนดีๆ คะแนนสอบอ่ะนะคับ

เรื่องเกรด ก้อเป็นเรื่องง่าย

เด๋วรอพี่ดนตรีศึกษา มาตอบรายละเอียดอีก

แต่เรื่องสอบเอาคะแนนอ่ พยายามหน่อย

อีก 1 ปี ยังไง ก้อได้แหละ สู้ๆ
MR. DJ @ CPEXII MUSIC Radio

พี่แนะนำว่าขยันแล้วแอดให้ได้ สอบสัมพาดไม่ต้องกังวลแค่อย่าไปกวนอาจารย์แค่นั้นแหละ เพราะปกติการสัมพาดก็เหมือนแค่การเรียกมาคุยว่าอยากเรียนจิงรึป่าว แต่ยังไงก็ผ่าน

ผมเกรด 2.2  ยังสอบติด วิดวะเลยคัรบ

มันไม่เกี่ยวกับเกรดหรอกคัรบ

มันมากับดวง

ฮ่า

[quote]ต้นฉบับโพสโดย DeArDeViL เมื่อ 11-5-2009 14:19
ผมเกรด 2.2  ยังสอบติด วิดวะเลยคัรบ

มันไม่เกี่ยวกับเกรดหรอกคัรบ

มันมากับดวง

อืม...สอบเข้า   อ่ะง่าย กว่าเรียนให้จบคับ
คะแนนเมื่อเร็วๆนี้
  • ใบบัว โพสถูกใจ = +2 อ่านแล้วคิดได้........งึ ... 11-5-2009 17:26

เรื่องเกรด ช่างมัน แต่ยังไงก็ต้องตั้งใจอ่านหนังสือ

เกรดเท่านี้ก้อเรียนได้ ภาคพิเศษ น้อง
+][ I Love MorNor ][+

ก็มีโครงการพิเศษ ต่างๆ ต้องรอติดตามทางเว็บนะครับ www.nu.ac.th  หรือไม่ก็ก็รอสอบแอดมินชั่น  ส่วนเรื่องสอบสัมภาษณ์ไม่ต้องกังวล  สอบข้อเขียนเข้ามาได้ สอบสัมภาษณ์ไม่มีปัญหา  ได้แน่นอน  
พี่แนะนำว่าควรขยันเรียนขึ้นหน่อย ทำเกรด ม 6 ให้ดีๆ  พี่เป็นกำลังใจให้น้อง สู้ๆๆ   พี่ๆ ม.นเรศวรยินดีต้อนรับน้องทุกคน

สู้ๆครับ
code 3  bug 4 ...

ไม่มีอะไรเกิความสามารถหรอกคับน้อง

แต่พี่ว่าเรื่องเกรดก็มีความสำคัญมากเหมือนกาน

พยายามทำเกรดเทอมสุดท้ายละกานนะคับ

อย่าลืมอ่านเยอะๆ ด้วย

พอดีพี่ใช้ข้อสอบเดียวกับมอชอ เลยไม่รู้เรื่องรายละเอียดข้อสอบ

สู้ๆ ละกานน้อง

ไม่มีอะไรจะเกินความตั้งใจของเราไปได้หรอก
+[MeChaNiCaL EnGiNeeRinG]+

ต้องพยายามค่ะ...............พูดได้คำเดียว

มันไม่เกี่ยวกับเกรดคะน้อง มันอยู่ที่ตัวเราเอง

น้องต้องอ่านหนังสือให้เข้าใจทุกๆวิชาที่จะต้องใช้

พอเหลือเวลาสักสามเดือนสุดท้ายให้น้องทบทวน

และระหว่างที่อ่านโน๊ตไปด้วยนะคะ จะได้เอาไว้ทบทวน

และตรงไหนที่น้องไม่เข้าใจให้เอาหาอาจารย์อธิบายให้นะคะ

เวลาที่เหลืออยู่ใช้ให้คุ้มค่านะคะ สู้ๆ ไม่มีอะไรเกินความพยายามหรอกค่ะ

ว่ากันไปตามนั้นอะครับ

ขยันๆๆ นะคับ..........

สู้ๆๆๆ

อ่านหนังสือเยอะๆครับ

ใครฟิตตอนสอบก็ได้ไป

เกรดเป็นเพียงตัวเลขน้อง

สู้ๆโควต้า(ถ้าน้องอยู่ในเขต)แอดมิดยังมี

ฟิตอ่านหนังสือมากๆ

เพิ่มหัวข้อใหม่